06/02/2024
Ấm áp nghĩa tình Mâm cơm Công đoàn dành cho con công nhân, NLĐ hoàn cảnh khó khăn
Thực hiện chỉ đạo của LĐLĐ tỉnh Bình Dương, cùng với các hoạt động chăm lo thiết thực cho người lao động đã và đang được tổ chức, tối qua (05/02), LĐLĐ thành phố Dĩ An đã tổ chức "Mâm cơm Công Đoàn" dành cho 250 công nhân lao động khó khăn xa quê và 20 trẻ em là con của người lao động.
Các đồng chí lãnh đạo trao quà cho con CNLĐ
![anh tin bai](https://storage-vnportal.vnpt.vn/bdg-khdn/2812/tetsumvay/z5139182994259_d53692848b6737f248e8cbdb4a88630e.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo trao quà cho NLĐ
Tham dự có đồng chí Phạm Văn Bảy - UVTV - Phó Chủ tịch Thường trực UBND thành phố Dĩ An; đồng chí Lê Anh Tuấn - UVTV - Trưởng Ban Dân Vận Thành ủy Dĩ An; đồng chí Phạm Thế Hiển - TUV - Chủ tich LĐLĐ Thành phố Dĩ An cùng các đồng chí trong thường trực, Ban Thường vụ, lãnh đao các ngành, đoàn thể thành phố, lãnh đạo 1 số doanh nghiệp trên địa bàn...
Đồng chí Phạm Văn Bảy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND thành phố Dĩ An cùng các đồng chí lãnh đạo trao quà cho NLĐ
Bữa cơm diễn ra trong không khí vui tươi, đầm ấm, sum vầy. Người lao động, con em công nhân lao động được lãnh đạo chúc tết, lì xì, tặng quà và tham dự tiệc liên hoan...
"Mâm cơm công đoàn" ấm áp nghĩa tình dành cho NLĐ khó khăn, xa quê
Chủ tịch LĐLĐ thành phố Dĩ An Phạm Thế Hiển cho biết: “Qua hoạt động này cũng nhằm tri ân sự đóng góp của người lao động cho sự phát triển của địa phương. Thể hiện sự quan tâm của các cấp, các ngành, tổ chức công đoàn nhằm động viên, người lao động, con em công nhân lao động tiếp tục nỗ lực vượt qua khó khăn, đón tết vui tươi, đầm ấm”.
H. Trung