16/11/2022
Nhiều phần quà tri ân người lao động tại sự kiện Gặp gỡ Hàn Quốc 2022
Vừa qua, tại Trung tâm Hội nghị triển lãm tỉnh đã diễn ra sự kiện "Gặp gỡ Hàn Quốc 2022" do Bộ Ngoại giao, Đại sứ quán Hàn Quốc tại Việt Nam và UBND tỉnh Bình Dương phối hợp tổ chức nhân kỷ niệm 30 năm thiết lập quan hệ ngoại giao Việt Nam - Hàn Quốc.
Tham dự có ông Phạm Quang Hiệu, Thứ trưởng Bộ Ngoại giao; ông Võ Văn Minh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; ông Kang Myeong Il, Tổng lãnh sự Hàn Quốc tại TP.Hồ Chí Minh; ông Lee Soek Bong, Phó Thị trưởng phụ trách Kinh tế-Khoa học Công nghệ TP.Daejeon; Chủ tịch LĐLĐ tỉnh Nguyễn Kim Loan cùng đại diện các sở, ngành, địa phương và đại diện các doanh nghiệp, nhà đầu tư Hàn Quốc.
Quang cảnh sự kiện "Gặp gỡ Hàn Quốc 2022"
S
ự kiện "Gặp gỡ Hàn Quốc 2022" nhằm nhấn mạnh mối quan hệ hợp tác chặt chẽ giữa tỉnh Bình Dương và các đối tác Hàn Quốc nói riêng và giữa 2 quốc gia Việt Nam và Hàn Quốc nói chung. Sau hoạt động này, tỉnh Bình Dương cùng các đối tác Hàn Quốc sẽ tiếp tục phát triển các chương trình hợp tác kinh tế, đầu tư, khoa học công nghệ, giao lưu văn hóa, thể thao và phát triển thành phố thông minh trong thời gian tới.
Các đồng chí lãnh đạo tham dự lễ ký kết thỏa thuận hợp tác giữa Bệnh viện Quốc tế Becamex và Bệnh viện Bumin – Hàn Quốc
Chủ tịch LĐLĐ tỉnh Nguyễn Kim Loan và đại diện lãnh đạo Chi hội Doanh nghiệp Đầu tư Hàn Quốc trao tặng quà tri ân người lao động
Tại sự kiện, nhiều công nhân lao động đã được nhận quà tri ân từ Chi hội Doanh nghiệp Đầu tư Hàn Quốc tại Bình Dương (Kocham Bình Dương). Qua hoạt động này cũng nhằm mục đích cảm ơn những đóng góp của người lao động, từ đó góp phần tăng cường hơn nữa sự gắn kết giữa doanh nghiệp Hàn Quốc và người lao động, giúp công nhân lao động có thêm động lực tích cực thi đua lao động sản xuất, đồng hành vì sự phát triển của doanh nghiệp và tỉnh Bình Dương.
Thay mặt anh chị em công nhân lao động được nhận quà, Chủ tịch LĐLĐ tỉnh Bình Dương Nguyễn Kim Loan trân trọng cảm ơn và đánh giá cao sự quan tâm này, mong rằng thời gian tới sẽ tiếp tục có thêm nhiều hơn sự gắn kết như vậy không chỉ các doanh nghiệp Hàn Quốc mà tất cả các doanh nghiệp trên địa bàn tỉnh Bình Dương.
Cũng tại sự kiện này, Chi hội Doanh nghiệp Đầu tư Hàn Quốc đã trao tặng học bổng cho học sinh nghèo học giỏi trên địa bàn tỉnh, trao tặng nhà tình thương, nhà Chữ thập đỏ Kocham cho Hội chữ Thập đỏ tỉnh.
H. Trung (tổng hợp)